Tại hội nghị, Ban Tổ chức Huyện ủy đã công bố quyết định số 455 ngày 29/3/2022 của Ban Thường vụ Tỉnh ủy Đắk Nông về việc chuẩn y chức danh Phó Bí thư Huyện ủy Cư Jút, nhiệm kỳ 2020-2025 đối với đồng chí Nguyễn Anh Tú, Quyền Chủ tịch UBND huyện.
Đồng chí Nguyễn Tuấn Phúc Tỉnh ủy viên, Bí thư Huyện ủy Cư Jút thừa ủy quyền của Thường trực Tỉnh ủy Đăk Nông trao quyết định và tặng hoa chúc mừng và đề nghị đồng chí Nguyễn Anh Tú trên cương vị mới, tiếp tục phát huy tinh thần trách nhiệm, năng động sáng tạo, đoàn kết thống nhất cùng tập thể Ban Thường vụ Huyện Ủy, Ban chấp hành Đảng bộ huyện phấn đấu hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ được giao.
![z3307699329829 de402e8562053c39c1c68f30d32152f7](/uploads/news/2022_04/z3307699329829_de402e8562053c39c1c68f30d32152f7.jpg)
Đồng chí Nguyễn Tuấn Phúc Tỉnh ủy viên, Bí thư Huyện ủy Cư Jút thừa ủy quyền của Thường trực Tỉnh ủy Đăk Nông trao quyết định và tặng hoa chúc mừng đồng chí Nguyễn Anh Tú
Phát biểu nhận nhiệm vụ, Phó Bí thư Huyện ủy Nguyễn Anh Tú cho biết: đây là niềm vinh dự lớn, đồng thời cũng là trách nhiệm nặng nề trước nhiệm vụ mới được Ban Thường vụ Tỉnh ủy, BCH Đảng bộ huyện đã tin tưởng, giao phó.
![z3307699566865 d6f016e2d1cf2d92ba52214b8157a845](/uploads/news/2022_04/z3307699566865_d6f016e2d1cf2d92ba52214b8157a845.jpg)
Đồng chí Phó Bí thư Huyện ủy Nguyễn Anh Tú Phát biểu nhận nhiệm vụ
Đồng chí Phó Bí thư Huyện ủy Nguyễn Anh Tú hứa sẽ không ngừng tu dưỡng rèn luyện đạo đức cách mạng, kế thừa và phát huy truyền thống đoàn kết, sáng tạo, đem hết khả năng để tiếp tục thực hiện thắng lợi nghị quyết Đại hội Đảng bộ huyện lần thứ VII nhiệm kỳ 2020-2025./.